
MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA
HUDUMA KINACHOHITAJIKA ILI KUPATA 

HUDUMA YETU
MALIPO YA
HUDUMA

MUDA UNAOHITAJIKA

1. Kujibu  mawasiliano •	 Kuwasilisha  ombi kwa maongezi au 
kwa maandishi

•	 Hakuna malipo •	 Siku tano (5) 

2. Kutatua malalamishi ya 
umma

•	 Kuwasilisha  malalamishi kwa 
maongezi au kwa maandishi

•	 Hakuna malipo •	 Siku thelathini (30) 
isipokuwa malalamishi 
yanayohitaji uchunguzi 
zaidi

3. Kupokea malalamishi 
juu ya ukiukwaji wa haki 
miliki kutoka kwa wenye/
mawakala (wa) haki miliki

•	 Jaza fomu ya malalamishi ACA 8 na 
kufuata kifungu cha 33 cha Sheria ya 
Kupambana na Bidhaa Ghushi, 2008

•	 Kshs 10,000  
(Elfu Kumi)

•	 Kutekelezwa mara moja 

4. Kupokea malalamishi juu 
ya ukiukwaji wa haki miliki 
kutoka kwa watumiaji

•	 Kuwasilisha malalamishi juu ya 
ukiukwaji wa haki miliki

	

•	 Hakuna malipo 
	

•	 Kutekelezwa mara moja

5. Uchunguzi, unasaji, 
kuachilia na kuharibu  
bidhaa ghushi 
zilizotangazwa kuwa si 
salama
	

•	 Ushirikiano kutoka kwa walalamishi 
wakati wa uchunguzi

•	 Ada 
zinazotumika 
kama 
ilivyoainishwa 
katika jedwali la 
pili la Sheria ya 
Kupambana na 
Bidhaa Ghushi, 
2008.

•	 Siku tisini (90) kwa ajili ya 
kukamilisha upelelezi

•	 Mara mbili kwa mwaka 
kwa uharibifu wa bidhaa 
ghushi

•	 Bidhaa zilizo twaaliwa 
zitaachiliwa mara tu 
baada ya maamuzi ya 
mahakama kuziachilia

6. Malipo kwa watoaji 
huduma
	

•	 Kuwasilisha stakabadhi zote 
zinazohitajika ili malipo kufanywa

•	 Hakuna malipo •	 Ndani ya siku thelathini 
(30)

TUMEJITOLEA KWA HISANI NA UBORA KATIKA KUWAHUDUMIA WATEJA

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

Iwapo hujaridhika na huduma uliyopewa ama kushindwa kwa afisa wetu kukuhudumia kulingana na mwito huu wetu,
ripoti kwa:

Afisa Mtendaji,
Mamlaka ya Kuangamiza Bidhaa Ghushi,
Jumba la National Water, Gorofa ya 3, Barabara ya Dunga, 
Viwandani
S.L.P 47771-00100, Nairobi
Simu:   +254 (0) 20-2280 000,
Nambari ya Dharura: (0) 20 2280 111 Nairobi.
Barua pepe: complaints@aca.go.ke

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji,
 Tume ya Mamalaka ya Kisheria,

 Jumba la West End Towers, Gorofa ya 2,
Barabara ya Waiyaki, Nairobi
S. L. P 20414-00200, Nairobi.

Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000
Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke

OR

 

Kutekeleza Uhalisia!


